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Kairuki aonyesha viwanda vya kuwekeza

Na Mwandishi wetu, Waziri Kairukl  alsema  kuboreshi mazingina ya biashara  wawekezajl na wafamabiashar

MWANZA uwekezj) cudi unahitajika karlka  mauwekezaji nisehemuva bufani- kwa koondolea bero sinabas
o tneolichakulicha kukomamaf-  kisha azma hiyve, alisema Kalrukl misha ukwa) na maendelen v
AZIRI wa Nehi Ofisi 1 va kula AMieleza kuwa serikali taen-  uwekezaji kwa kuweka mannmra
ya Wiz Mkun “kuna uhitai mkubwa wa  delea kuwalind wawekezajl, na rafkl na wezeshi kwa biashara
(Uwehesaji), Angeln viwands viz kuzalisha chakuly  watanvabiasharm wa ndant kwa Mwenvekith wa TCCIA Mioa

Kairuki, wmewaraka  cha mifugs hasa kwa ukanda wa  kuhakikisha soko v ndani la bid- wa Mwanza, Leopard Lenui al
wawekezaji na wafanyablashars  ziwa ambako kwenye idadi kub-  haa zinazozalishwa hapa nchini ipongeza majadiliano katika mky-
mkoa wa Mwanza kuchangamkin ~ wa ya mifugn na uhitaji wake ni  linahimarika na kuchochea ukuafi  tano huw kwa kusema ulikuwa na
fursa ya uhaba wa vyakuls vya  mkubwa, hivyo hif ni fursa kweny  wa uchumi= kwa kasiinayostahill — maana kubwa kwa wawekezaji na
mifugo na mafuta yva kula kwa kuichanmmkia” aliserma Wi “Lenpgo lema ni koachana na wafanyvablashara kwani uliainisha

kujenga viwanda vyva kuchakata  Kalrukl uagizaji wa bidhaa kutoka nje va  changamoto zote na wihusika
hidhaa hizo Alisema wizara yake kupitia  nchl Jambuo ambalo lmongeza ari amh;mniﬁrriknlln—.;lim!'eam:jnhu

Kairuki amesema kwa kufanya Kituo cha Uwekezaji (T10) wameji- — va uwekezaji karika viwanda vva  au kufanviwa kast.
htvan wataondokana na vagizal  pang katika kuelainishana  kuzd- kuzalisha hidhaa mbalimbali hapa ‘%F:nm'lnimpumlemmwru
wa bidhaa hizo nje yva nchi tambua fursa zote zilizopo |l 2 npehini g kupurguza usafirishaji  na angamoto  wlizowasilisha

Akihiimisha  Mkutano  wa tangazwe kuwavutia wawekezafl — wa malighafi nje” alisema na  kwa viongozl wa serikall EATRTRT) S S
Majadiliano katl ya serikall,  wenye  miajl buja kuwekeza kuongeza kuwa dir zitiongezeka  wa kazd kwa harmka il kutoa nafasi
wawekezaji na wafanyabiashara iﬂ\‘:ll'}'?"i:;'-"-'ﬂl_'_-l':;m viwanda vya pL:.kII i i kwa

koani Mwanza kujadili changa-  chakula cha milugo. W, Wazirl Kairuki alisemg mlanyabiashara okezal
mnmmm mﬂmmk{kwﬂ yanay- “Tupo katika Lt|;g-kt‘h-;n wama Mkoa wa Mwanza ni maoja ya Lunul'ali:l na -livla.-_-lu'mmm::t; ;;LI
olenga kuboresha mazngira ya  ya serikall ya kujeng uchumi = mikoa ya kimhakatl, hivyo wiz- kuongeza hamasa ya kuanzisha
blashara na huvutia uwekezijl, wa karl na viwanda ifbkapo 2025, ara yake ftaog ushirikiana kwa viwanda  zaid),” alisermng Ty
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